Abubuwa 21 da ya kamata ku kula yayin amfani da mai sauya mitar

Masu ba da kayan aikin mai sauya mitar suna tunatar da ku cewa rashin amfani da masu sauya mitar ba wai kawai ya kasa cika amfani da kyawawan ayyukansu ba, amma yana iya lalata mai sauya mitar da kayan aikinta, ko haifar da tasirin tsangwama. Don haka, ya kamata a ɗauki matakan kiyayewa yayin amfani:

1. Dole ne a zaɓi mai sauya mitar daidai.

2. Karanta jagorar samfurin a hankali kuma bi umarnin wayoyi, shigarwa, da amfani.

3. Na'urar sauya mitar ya kamata a dogara da shi don murkushe tsangwamar mitar rediyo da kuma hana girgiza wutar lantarki da ke haifar da zubewar mai sauya mitar.

4. Lokacin amfani da mai sauya mitar don sarrafa saurin motar lantarki, yawan zafin jiki da hayaniyar motar za su kasance mafi girma fiye da lokacin amfani da wutar lantarki (mitar wutar lantarki); Lokacin aiki a cikin ƙananan gudu, saboda ƙananan saurin fanfo motar motar, ya kamata a biya hankali ga samun iska da sanyaya, da kuma rage nauyin da ya dace, don hana yawan zafin jiki na motar daga wuce ƙimar da aka yarda.

5. Rashin ƙarfin layin wutar lantarki ba zai iya zama ƙanƙanta ba. Lokacin da aka haɗa mai sauya mitar zuwa grid na ƙarfin lantarki, idan ƙarfin mai rarrabawa ya fi 500KVA, ko kuma idan ƙarfin na'urar rarraba ya fi sau 10 fiye da na mai sauya mitar, ko kuma idan mai sauya mitar yana da alaƙa kusa da na'urar rarraba wutar lantarki, saboda ƙarancin da'ira, za a haifar da haɓaka mai girma akan mai sauya mitar, wanda a lokacin da mitar zata sake lalacewa. Lokacin da impedance na layin ya yi ƙasa sosai, ya kamata a sanya reactor AC tsakanin grid ɗin wuta da mai sauya mitar.

6. Lokacin da rashin daidaituwar ƙarfin lantarki mai kashi uku na grid ɗin wutar lantarki ya fi 3%, ƙimar mafi girman abin shigar da wutar lantarki zai zama babba sosai, wanda zai iya haifar da zafi mai zafi na mai sauya mitar da haɗin gwiwarsa ko lalata kayan aikin lantarki. A wannan lokacin, shi ma wajibi ne a shigar da reactors AC. Musamman lokacin da aka haɗa tafsiri a cikin siffar V, ya fi tsanani. Baya ga shigar da reactor a gefen AC, ana kuma buƙatar shigar da na'urar reactor a gefen DC.

7. Kada a shigar da masu amfani da karfin da ya wuce kima a gefen da ke shigowa don inganta wutar lantarki, kuma ba za a sanya capacitors tsakanin motar da mai sauya mitar ba, in ba haka ba zai haifar da raguwa a cikin layin layi, wanda zai haifar da raguwa da lalacewa ga mai sauya mitar.

8. Ba za a iya haɗa capacitors na ramuwa a layi ɗaya a gefen fitarwa na mai sauya mitar ba, kuma ba za a iya haɗa capacitors a layi ɗaya don rage manyan jituwa na ƙarfin fitarwa na mai sauya mitar ba, in ba haka ba yana iya lalata mai sauya mitar. Domin rage jituwa. Za a iya haɗa shi a cikin jerin tare da reactors.

9. Farawa da dakatar da injinan da aka tsara ta hanyar masu canza mitar bai kamata a yi aiki da su kai tsaye ta hanyar masu ɓarkewar kewayawa ko masu tuntuɓar juna ba, amma yakamata a yi ta amfani da tashoshi masu sarrafa mitar. In ba haka ba, yana iya sa mai sauya mitar ya rasa iko kuma yana iya haifar da mummunan sakamako.

10. Ba shi da kyau a shigar da masu tuntuɓar AC tsakanin mai sauya mitar da motar don guje wa wuce gona da iri yayin lokacin katsewa da lalacewa ga inverter. Idan ana buƙatar shigarwa, mai tuntuɓar fitarwa yakamata a rufe shi kafin mai sauya mitar ya gudana.

11. Don yanayin da mai sauya mitar ke motsa motar lantarki na yau da kullun don aiki mai ƙarfi na yau da kullun, ya kamata a guje wa aiki mai saurin gudu na dogon lokaci gwargwadon yadda zai yiwu, in ba haka ba tasirin zafi na injin zai lalace kuma dumama zai yi tsanani. Idan ya zama dole don yin aiki a cikin ƙananan gudu da juzu'i na dindindin na dogon lokaci, dole ne a zaɓi injin mitar mai canzawa.

12. Domin yanayin da ake ƙara nauyi kuma ana yawan tsayawar farawa, za a sami ƙarfin wutar lantarki, kuma ana buƙatar zaɓin resistors masu dacewa da birki, idan ba haka ba, sau da yawa na'ura mai sauya mitar zai yi rauni saboda wuce gona da iri.

13. Lokacin da motar ke da birki, mai sauya mitar ya kamata ya yi aiki a cikin yanayin tsayawa kyauta, kuma siginar aikin ya kamata a ba da shi kawai bayan mai sauya mitar ya ba da umarnin tsayawa.

14. Katange mai jujjuya birki na waje na mai sauya mitar ba zai iya zama ƙasa da abin da ake buƙata na mai jujjuya birki da aka yarda da shi ba. Dangane da biyan buƙatun birki, resistor ya kamata ya fi girma. Kada ku taɓa guntuwar tashar da ya kamata a haɗa ta da mai birki kai tsaye, in ba haka ba gajeriyar haɗari na iya faruwa ta bututun sauya yayin birki.

15. Lokacin da aka haɗa mitar mai canzawa zuwa motar, ba a yarda a yi amfani da megohmmeter don auna juriya na insulation na motar ba, in ba haka ba babban ƙarfin lantarki ta megohmmeter zai lalata inverter.

16. Kula da al'amuran hanzari da raguwa da kyau. Lokacin hanzari da raguwar da aka saita don mai sauya mitar ya yi guntu sosai, wanda zai iya haifar da lahani ga mai sauya mitar saboda girgiza wutar lantarki. Sabili da haka, lokacin amfani da mai sauya mitar, idan kayan aikin kaya sun ba da izini, lokacin hanzari da raguwa ya kamata a tsawaita gwargwadon yiwuwa.

① Idan kaya yana da nauyi, ya kamata a kara yawan hanzari da raguwa; Akasin haka, ana iya rage hanzari da lokacin ragewa yadda ya kamata.

② Idan kayan aiki na kaya yana buƙatar haɓakawa ko raguwa a cikin ɗan gajeren lokaci, ya zama dole a yi la'akari da ƙara ƙarfin mai sauya mitar don guje wa wuce kima na halin yanzu wanda ya wuce ƙimar halin yanzu na mai sauya mitar.

③ Idan kayan aikin lodi yana buƙatar ɗan gajeren hanzari da lokacin raguwa (kamar tsakanin 1 seconds), ya kamata a yi la'akari da tsarin birki akan mai sauya mitar. Gabaɗaya, manyan masu sauya ƙarfin mitar suna sanye da tsarin birki.

17. Kauce wa inji resonance maki na load na'urorin. Saboda injunan lantarki na iya haɗu da maki resonance na kayan aiki a cikin takamaiman kewayon mitar, yana haifar da haɓakar injina da kuma shafar aikin tsarin. Don wannan dalili, ya zama dole a saita mitar tsalle (ko mitar gujewa) don mai sauya mitar, da tsalle (gujewa) wannan mitar don guje wa maki.

18. Kafin yin amfani da motar a karon farko ko na dogon lokaci kafin a haɗa shi zuwa mai canza mita, dole ne a auna juriya na insulation na motar (ta amfani da megohmmeter 500V ko 1000V, ƙimar da aka auna kada ta kasance ƙasa da 5M ohms). Idan juriyar rufewa tayi ƙasa da ƙasa, zai lalata mai sauya mitar.

19. Ya kamata a shigar da mai sauya mitar a tsaye, tare da bar wurin samun iska, kuma a kula da yanayin zafi kada ya wuce 40 ℃.

20. Dole ne a ɗauki matakan hana kutse don hana tsangwama daga abin da ke canza mitar ya shafi kutsawa da kuma yin tasiri ga aikin sa na yau da kullun, ko kuma babban tsarin jituwa da mitar na'urar ke haifarwa daga kutsawa cikin ayyukan yau da kullun na wasu na'urorin lantarki.

21. Kula da kariya ta thermal na motar lantarki. Idan ƙarfin injin ya dace da na mai sauya mitar, kariyar zafi a cikin mai sauya mitar na iya kare motar yadda ya kamata. Idan karfin su biyun bai yi daidai ba, dole ne a daidaita ƙimar kariyarsu ko kuma ɗaukar wasu matakan kariya don tabbatar da amincin aikin motar.

Ana iya saita ƙimar kariyar zafin wuta ta lantarki na mai sauya mitar (gano yawan lodin motoci) tsakanin kewayon 25% -105% na ƙimar halin yanzu na mai sauya mitar.