nazarin matsalolin gama gari guda goma sha biyar tare da masu sauya mitar

Mai samar da na'ura mai jujjuya birki na mitar yana tunatar da ku cewa idan aka kwatanta da sarrafa wutar lantarki na gargajiya, abun cikin fasaha na mai sauya mitar yana da girma. Na’ura ce da ke hada karfi da karfin wutar lantarki, don haka kurakuran ta sun bambanta. Ta hanyar haɗa ilimin ka'idar tare da aiki kawai zamu iya ci gaba da taƙaita ƙwarewa. A ƙasa akwai tambayoyi gama-gari guda 15 game da masu sauya mitar:

1. Menene ƙudurin juyawa mitar? Me ake nufi?

Don masu canza mitar mai sarrafa dijital, ko da umarnin mitar siginar analog ne, ana ba da mitar fitarwa cikin matakai. Mafi ƙanƙanta naúrar wannan bambancin matakin ana kiran ƙudurin juyawa mitar. Ana ɗaukar ƙudurin juyawa mitar azaman 0.015 ~ 0.5Hz. Misali, idan ƙudurin ya kasance 0.5Hz, ana iya canza mitar da ke sama da 23Hz zuwa 23.5 da 24.0 Hz, don haka aikin injin ɗin yana bin matakai. Wannan yana haifar da matsala ga aikace-aikace kamar ci gaba da sarrafawa. A wannan yanayin, idan ƙuduri yana kusa da 0.015Hz, kuma yana iya dacewa da cikakkiyar daidaituwa ga bambancin matakin 1r/min ko ƙasa da haka don injin mai hawa 4. Bugu da kari, wasu samfura suna da ƙudurin da aka ba da wanda ya bambanta da ƙudurin fitarwa.

2. Menene ma'anar samun samfuri tare da lokacin hanzari da lokacin ragewa waɗanda za'a iya ba da su daban, da kuma samfuri tare da lokacin hanzari da raguwa waɗanda za'a iya ba da su tare?

Ana iya ba da hanzari da ragewa daban don nau'ikan inji daban-daban, wanda ya dace da hanzari na ɗan gajeren lokaci, yanayin rage jinkirin, ko yanayin da ake buƙatar lokacin sake zagayowar samarwa don ƙananan kayan aikin injin. Koyaya, don yanayi kamar watsa fan, saurin hanzari da lokutan raguwa suna da ɗan tsayi, kuma ana iya ba da duka hanzari da lokutan raguwa tare.

3. Menene sabunta birki?

Idan an rage mitar umarni yayin aikin injin lantarki, zai zama janareta na asynchronous kuma yana aiki azaman birki, wanda ake kira birki na regenerative (lantarki). Na'ura mai amfani da makamashi na iya sakin sabunta wutar lantarki da aka samar yayin daidaita saurin mota da sauran matakai ta hanyar birki don samar da isassun juzu'in birki, tabbatar da aiki na yau da kullun na kayan aiki kamar masu sauya mitar.

4. Za mu iya samun ƙarfin birki mafi girma?

Ana adana makamashin da aka sabunta daga motar a cikin ma'aunin tacewa na mai sauya mitar. Saboda iyawa da juriya na wutar lantarki na capacitor, ƙarfin sabunta birki na mai jujjuya mitar gabaɗaya ya kai kusan 10% zuwa 20% na ƙarfin ƙarfin da aka ƙididdige shi. Idan amfani da naúrar birki na zaɓi, zai iya kaiwa 50% zuwa 100%.

5. Menene aikin kariya na mai sauya mitar?

Ana iya raba aikin kariyar zuwa nau'i biyu masu zuwa: (1) yin gyaran fuska ta atomatik bayan gano jahohin da ba su da kyau, kamar riga-kafin rumfunan da ke faruwa da sake haifar da riga-kafi mai ƙarfi. (2) Bayan gano rashin daidaituwa, toshe siginar sarrafa PWM na na'urar semiconductor don dakatar da motar ta atomatik. Kamar yankewa mai wuce gona da iri, yankewar overvoltage na sabuntawa, na'urar sanyaya mai zafi mai zafi, da kariyar katsewar wutar lantarki nan take.

6. Me yasa aikin kariya na mai sauya mitar ke kunna lokacin da aka ci gaba da ɗora clutch?

Lokacin haɗa kaya tare da kama, a lokacin haɗawa, motar tana canzawa da sauri daga yanayin da aka sauke zuwa wani yanki mai girman zamewa. Babban halin yanzu da ke gudana yana haifar da inverter yayi tafiya saboda yawan juyewa kuma baya iya aiki.

7. Me yasa na'ura mai canza mita ke tsayawa yayin da manyan motoci ke gudana tare a cikin masana'anta ɗaya?

Lokacin da motar ta fara, abin farawa wanda ya dace da ƙarfinsa zai gudana, kuma mai canza wuta a gefen stator na motar zai haifar da raguwar ƙarfin lantarki. Lokacin da ƙarfin motar ya yi girma, wannan raguwar ƙarfin lantarki kuma zai yi tasiri sosai. Mai sauya mitar da aka haɗa da taswira iri ɗaya zai yanke hukunci na rashin ƙarfi ko tsayawa nan take, don haka wani lokacin aikin kariya (IPE) zai kunna, yana sa ya daina aiki.

8. Me ake nufi da aikin rigakafin?

Idan lokacin hanzarin da aka bayar ya yi guntu kuma mitar fitarwa na mai sauya mitar ya canza fiye da saurin (electrical angular mita), mai sauya mitar zai yi rauni kuma ya daina gudu saboda yawan abin da ke faruwa, wanda ake kira stall. Don hana motar daga ci gaba da aiki saboda tsayawa, ya zama dole a gano girman halin yanzu don sarrafa mita. Lokacin da hanzarin halin yanzu ya yi girma, rage saurin saurin yadda ya kamata. Hakanan ya shafi lokacin raguwa. Haɗin su biyu shine aikin rumfa.

9. Shin akwai wani ƙuntatawa akan jagorar shigarwa lokacin shigar da mai sauya mitar?

Tsarin ciki da na baya na mai sauya mita yana la'akari da tasirin sanyaya, kuma dangantaka ta tsaye kuma tana da mahimmanci don samun iska. Don haka, don nau'ikan naúrar waɗanda aka shigar a cikin faifai ko rataye a bango, yakamata a shigar dasu a tsaye gwargwadon yiwuwa.

10. Inverter overvoltage

Ƙararrawar ƙararrawa yawanci yana faruwa ne lokacin da na'urar ta tsaya, kuma babban dalilinsa shine lokacin raguwa ya yi guntu ko kuma an sami matsala tare da na'urar birki da birki.

11. Zazzabi na mai sauya mitar ya yi yawa

Bugu da ƙari, mai sauya mitar kuma yana da babban kuskuren zafin jiki. Idan ƙararrawar zafin jiki mai girma ta faru kuma an duba firikwensin zafin jiki ya zama na al'ada, yana iya haifar da tsangwama. Ana iya kare laifin, sannan kuma a duba fanka da iska na mai sauya mitar. Don wasu nau'ikan kuskure, yana da kyau a tuntuɓi masana'anta don mafita mai sauri da yuwuwar.

12. Overcurrent shine al'amarin mafi yawan lokuta na ƙararrawar mai sauya mitar.

Inverter overcurrent sabon abu

(1) Lokacin sake kunnawa, yana tafiya da zarar saurin ya ƙaru. Wannan lamari ne mai matukar muni na yawaitar faruwa. Babban dalilan su ne: load short circuit, inji sassa makale; Tsarin inverter ya lalace; Abubuwan da ke haifar da al'amura kamar rashin isassun karfin wutar lantarki.

(2) Yin tsalle lokacin da aka kunna, wannan al'amari gabaɗaya ba za a iya sake saita shi ba, musamman saboda gazawar module, gazawar kewayawa, da gazawar da'irar ganowa na yanzu. Babban dalilan da ke sa ba a tatsewa nan da nan yayin sake kunnawa amma yayin haɓakawa sune: an saita lokacin hanzari da gajere, iyakar babba na yanzu kuma an saita ƙarami sosai, kuma an saita juzu'i mai ƙarfi (V/F).

13. Shin yana yiwuwa a shigar da motar kai tsaye a cikin inverter madaidaiciya ba tare da amfani da farawa mai laushi ba?

Yana yiwuwa a ƙananan ƙananan mitoci, amma idan mitar da aka bayar ya yi girma, yanayin farawa kai tsaye tare da mitar wutar lantarki iri ɗaya ne. Lokacin da babban lokacin farawa (sau 6-7 ƙimar halin yanzu) ke gudana, motar ba za ta iya farawa ba saboda inverter yana yanke juzu'i.

14. Wadanne batutuwa ya kamata a lura da su lokacin da motar ke aiki fiye da 60Hz?

Lokacin aiki fiye da 60Hz, yakamata a ɗauki matakan tsaro masu zuwa

(1) Ya kamata injuna da na'urori su yi aiki a cikin wannan gudun gwargwadon iyawa (ƙarfin injina, hayaniya, girgiza, da sauransu).

(2) Lokacin da motar ta shiga cikin kewayon fitarwa akai-akai, ƙarfin fitarwa ya kamata ya sami damar ci gaba da aiki (ikon fitarwa na shafts kamar fanfo da famfo yana ƙaruwa daidai gwargwado ga cube na sauri, don haka ya kamata a biya hankali lokacin da saurin ya ƙaru kaɗan).

(3) Batun ɗaukar tsawon rayuwa yakamata a yi la'akari sosai.

Menene zai faru idan ba a daɗe da amfani da mai sauya mitar?

1. Ruwan mai mai don masu ɗaukar mitar fan ɗin ya bushe, yana shafar amfani da shi.

2. High ƙarfin lantarki tace capacitors suna da wuya ga bulging idan ba a yi amfani da su na dogon lokaci, yayin da low-voltage electrolytic capacitors ne yiwuwa ga yayyo.