Mai ba da ra'ayi na makamashi yana tunatar da ku don zaɓar inverter da ya dace don girman motar, wani lokacin ma har zuwa girma ɗaya. Mai jujjuyawar wutar lantarki mai ƙarfi yana da ƙarancin wutar lantarki, don haka yana da kyau a shigar da reactor na AC a ƙarshen shigarwar inverter.
Wannan shine don inganta yanayin wutar lantarki da murkushe masu jituwa masu girma. Idan farawa da birki akai-akai, ya zama dole a shigar da naúrar birki da resistor.
Idan kana buƙatar rage hayaniya, za ka iya zaɓar mai sauya mitar mai sanyaya ruwa; Idan ana buƙatar birki, ya zama dole a zaɓi mai saran wuta da resistor birki. A madadin, ana iya zaɓar samfuran huɗun guda huɗu don ba da amsawar kuzari ga grid da adana makamashi; Idan akwai wutar lantarki ta DC kawai akan wurin, ana iya zaɓar samfurin inverter mai sauƙi (ta amfani da wutar lantarki ta DC) don fitar da motar.
Tushen zaɓin mai sauya mitar shine cewa lanƙwan na yanzu na mai sauya mitar ya haɗa da lanƙwan na yanzu na nauyin injin. Anan akwai wasu batutuwa masu amfani waɗanda muke buƙatar kula da su yayin zabar mai sauya mitar.
1. Manufar yin amfani da juyawa mita; Ikon wutar lantarki akai-akai ko sarrafa halin yanzu, da sauransu.
2. Load nau'in mai sauya mitar; Don famfo kamar famfo na vane ko famfo mai girma, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga yanayin aiki na kaya, kamar yadda tsarin aikin ya ƙayyade hanyar aikace-aikacen.
3. Matsala mai daidaitawa tsakanin mai sauyawa da kaya;
Matching Voltage: Ƙididdigar ƙarfin lantarki na mai sauya mitar ya yi daidai da ƙimar ƙarfin nauyi na kaya.
Daidaitawa na yanzu: Don fafuna na centrifugal na yau da kullun, ƙimar halin yanzu na mai sauya mitar yayi daidai da ƙimar halin yanzu na injin. Don kaya na musamman irin su famfo mai zurfi na ruwa, ya zama dole a koma zuwa sigogin aikin motsa jiki don ƙayyade inverter halin yanzu da karfin juyi tare da babban halin yanzu.
Daidaita karfin karfin juyi: Wannan yanayin na iya faruwa a ƙarƙashin maɗaukakin maɗaukaki na yau da kullun ko tare da na'urorin ragewa.
Lokacin amfani da na'ura mai jujjuyawar mitar don fitar da motar mai sauri, saboda ƙarancin amsawar motar, haɓakar haɓakar jituwa mai ƙarfi yana haifar da haɓaka ƙimar fitarwa na yanzu. Sabili da haka, zaɓin masu canza mitar don manyan injuna masu sauri yakamata su sami ƙarfin ɗan girma fiye da na injinan yau da kullun.
Idan mai sauya mitar yana buƙatar aiki tare da dogon kebul, yakamata a ɗauki matakan dakushe tasirin dogon kebul akan ƙarfin haɗin ƙasa da kuma guje wa ƙarancin fitarwa na mai sauya mitar. Don haka, a wannan yanayin, yakamata a ƙara ƙarfin mai sauya mitar ta matakin ɗaya ko kuma a shigar da na'urar fitarwa a ƙarshen fitarwa na mai sauya mitar.
6. Don wasu yanayi na musamman na aikace-aikacen, kamar girman zafin jiki da tsayi, yana iya sa mai sauya mitar ya rage ƙarfinsa, kuma yakamata a ƙara ƙarfin mai sauya mitar ta gear ɗaya.
Tabbas, a cikin yanayin da aka sanya tsauraran buƙatu akan tsarin sarrafa motsin motsi, ya zama dole a gwada daidai ingancin zaɓin mai sauya mitar. Hanyar kai tsaye ita ce gudanar da gwaji ta hanyar tsarin gwajin mota. Amma don kammala gwajin gaba ɗaya na mai sauya mitar da tsarin motar, an gabatar da buƙatu mafi girma don tsarin gwajin motar, kamar babban bandwidth, ma'aunin ma'aunin ma'aunin wutar lantarki mai mahimmanci, gwajin haɗin tashar tashoshi da yawa, da sauransu. Shin kun koya? Ina fatan wannan labarin zai iya zama mai taimako ga kowa da kowa. Idan kuna son ƙarin koyan bayanai masu alaƙa, zaku iya ci gaba da bin mu.







































