Masu ba da kayan tallafi na mitoci suna tunatar da ku cewa tare da haɓaka aikin sarrafa kansa na masana'antu, ana ɗaukar sarrafa wutar lantarki a matsayin ma'aunin ma'auni mai mahimmanci. Amintaccen aiki da kwanciyar hankali na tsarin wutar lantarki kuma muhimmin sashi ne na tsarin sarrafa kansa na masana'antu. Fasahar sarrafa saurin mitar mai canzawa tana nufin daidaita saurin motar yadda ya kamata ta hanyar canza mitar samar da wutar lantarki dangane da alakar da ke tsakanin saurin motar da mitar shigar da wutar lantarki mai aiki.
A halin yanzu, an sami hanyoyin sarrafa saurin jujjuyawar mitoci da yawa, kamar sarrafa juzu'i kai tsaye, sarrafa vector, da sauransu. Haɓaka fasahar sarrafa dijital da aikace-aikacen da ake amfani da su na fasahar semiconductor sun haifar da yaduwar amfani da sarrafa vector ba kawai a cikin babban aiki ba, har ma a cikin tuki da filayen tuki na musamman. Har ila yau, an yi amfani da tsarin sarrafa vector sosai a cikin kayan aikin gida kamar na'urorin kwantar da iska da firji a cikin rayuwar yau da kullun na mutane. Bugu da kari, an kuma yi amfani da direbobin AC a wasu fannonin, kamar injinan masana'antu, motocin lantarki, da dai sauransu.
Haƙiƙa aikace-aikacen fasahar sarrafa saurin mitar mitoci:
Na farko shine aikin ka'idar ramuwa ta wutar lantarki: manufar shigar da na'urorin ramuwa na wutar lantarki shine inganta ingantaccen samar da wutar lantarki da yanayin samar da wutar lantarki. Ya yi amfani da ka'idodin musayar makamashi tsakanin nau'ikan kaya biyu don rama asara tsakanin hanyoyin watsa wutar lantarki da layin watsa labarai. A cikin tsarin samar da wutar lantarki, na'urori masu amsa wutar lantarki abu ne da babu makawa; Sai kawai ta zaɓar na'urorin ramuwa da kyau da kuma amfani da su ga tsarin wutar lantarki za a iya inganta yanayin wutar lantarki yadda ya kamata, a rage asarar cibiyar sadarwa zuwa matsakaicin matsayi, kuma ingancin grid ɗin wutar lantarki ya inganta yadda ya kamata.
Lokacin zabar na'urorin ramuwa masu amsawa, ana amfani da capacitors da reactors waɗanda aka haɗa su da sauyawa. A wasu lokuta na musamman, kyamarori masu canzawa lokaci-lokaci da na'urorin ramuwa masu ƙarfi suma zaɓi ne masu kyau; Don saduwa da buƙatun ma'aunin ƙarfin amsawa da haɓaka fahimtar ƙimar ingancin ƙarfin lantarki, dole ne a yi amfani da na'urori masu sarrafa wutar lantarki. Don amfani da ƙa'idodin rarrabawar matsayi da daidaitawar kan-site zuwa ramuwa mai ƙarfi a cikin grid ɗin wutar lantarki, Hakanan ya zama dole a yi la'akari da cikakkiyar ikon sarrafa wutar lantarki na substations, kuma da ƙarfi inganta haɓaka ƙarfin lantarki da factor factor. Yakamata a yi amfani da ingantattun fasahohi kamar grid mai amsa wutar lantarki da tsarin software ya kamata a yi amfani da shi sosai don haɓaka ingancin grid ɗin wutar lantarki da kuma tabbatar da amintaccen aikin sa.
Na biyu shine ma'aunin nauyi don masu sauya mitar: idan aka kwatanta da lokacin dumama na masu canji da injina, lokacin dumama na'urorin semiconductor sau da yawa ƙananan, yawanci ana ƙididdige su a cikin mintuna. Idan akwai matsala mai yawa ko zafi fiye da kima, zai haifar da babbar matsala. Sabili da haka, wajibi ne don daidaita yanayin kaya sosai. Wajibi ne don rarraba nau'ikan aiki na inverter. Matsayin farko da aka ƙididdige fitarwa shine cikakken fitarwa na halin yanzu, kuma yanayi mai yawa ba zai faru ba; Mataki na biyu na iya ci gaba da fitar da kayan aiki na yau da kullun, kuma aikin ɗaukar nauyi na ɗan gajeren lokaci zai iya kaiwa 50%; Yin lodi daga mataki na uku zuwa mataki na shida yana buƙatar lokaci mai tsawo. A halin yanzu, a kasuwa, ana yin tallace-tallace gabaɗaya zuwa matakan na biyu da na farko. Bugu da ƙari, wajibi ne don haɗa abubuwan da ake buƙata na kayan aiki na kayan aiki na kayan aiki da kuma saurin gudu don yin zaɓi mai dacewa na masu juyawa.







































